รู้สึกอยากตายเพราะโดนบูลลี่เกี่ยวกับร่างกาย

สวัสดีค่ะ ก่อนอื่นขอบอกก่อนนะคะว่าที่เขียนกระทู้นี้ขึ้นมาไม่ได้ต้องการเรียกร้องความสนใจแต่อย่างใด แค่อยากระบายความอันอั้นในใจ เพราะไม่รู้จะพูดคุยกับใครดี เรื่องมีอยู่ว่ารู้สึกเศร้ามาก เครียดที่โดนบูลลี่เรื่องร่างกายค่ะ เป็นคนผอม ไม่มีหน้าอก โหนกแก้มสูงอีกด้วย บางคนก็ชอบพูดว่าจะผอมไปถึงไหน ติดยาหรือเปล่า บ้างก็บอกว่าเป็นกะเทยแปลงเพศหรือเปล่า นมหายไปไหน แม่ลืมให้มาเหรอ ไหนขอจับดิ๊ว่ามีดุ้นมั้ย เรื่องโครงหน้าอีก คือแก้มตอบแล้วก็มีโหนกแก้มค่ะ ต้องคอยเอาผมบังหน้าเอาไว้ ไม่มั่นใจจริง ๆ อยากทำศัลยกรรมเหมือนกันค่ะแต่ก็กลัว มีแฟนนะคะ แต่เขาก็ไม่ให้ทำ คือแฟนเป็นคนหน้าตาดีมาก ๆ ค่ะ บุคลิกดี ตัวสูง ขาว แล้วเวลาเราเดินกับเขาเราก็ดูด้อยไปเลยค่ะ บางคนก็พูดว่าทำไมหน้าแบบนี้ได้แฟนหล่อ มันทำให้รู้สึกไม่ดีจริง ๆ ค่ะ เป็นแบบนี้มานานจนไม่อยากมีชีวิตอยู่แล้วค่ะ แฟนไม่เคยบอกว่าขี้เหร่นะคะ แต่เขาก็ชอบดูรูปเน็ตไอดอลหรือสาว ๆ สวย ๆ ขาว ๆ หน้าอกใหญ่ ๆ ทั้ง ๆ ที่เขาบอกไม่ชอบคนหน้าอกใหญ่ค่ะ ก็มีบ่อยที่ตัดพ้อตัวเองเลยทำให้มีปัญหากันค่ะ เคยบอกเขาว่าขอโทษแล้วกันที่เลือกเกิดไม่ได้ ขอโทษที่ไม่ได้เหมือนคนอื่น แล้วก็ร้องไห้ค่ะ ทุกวันนี้ไม่มีความสุขเลยค่ะ เพิ่งจะเข้าใจว่าหน้าตากับร่างกายมันมีผลต่อการดำเนินชีวิตมากขนาดนี้ ไม่รู้จะทำยังไงแล้วค่ะ เกลียดตัวเองมาก ๆ ไม่อยากอยู่แล้วจริง ๆ ค่ะ..  เศร้า
ปล.เพิ่งตั้งกระทู้เป็นครั้งแรกค่ะ หากผิดพลาดประการใดต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้นะคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่