[SR] ไดร์ใหม่จาก LESASHA ไดร์หน้าตาดี ผมแห้งไว ไม่เสีย เทียบให้ดูกันจะจะ 💙

สวัสดีค่า เพื่อนๆชาวพันทิปทุกคน~

สาวๆเป็นเหมือนเรามั้ยอ่ะ ที่ไม่ชอบสระผม555
จริงๆแล้วไม่ได้ไม่ชอบสระผม เพราะขี้เกียจเป่าผมต่างหาก 55555
เอาจริงเราคิดว่าผู้หญิงทุกคนน่าจะเป็นแบบเรา
ยิ่งผมยาวแบบเราคือเหนื่อยมากกกก กับการเป่าผม
เราเลยเสาะหาทุกไอเท็มที่จะช่วยให้การเป่าผมของเราง่ายและไวขึ้น 55555 

จนมาตายรังที่ Lesasha 💙
ยี่ห้อเดิมในดวงใจ 55555

ตัวนี้คือ LESAHA BIO-CERAMIC Hair Dryer
เอาจริงเราไดร์เก่าเราก็เป็นเลอซาช่านะ แต่ยอมรับว่าแอบนอกใจไปลองตัวฮิตๆ หลายตัว
จนเลอซาช่าออกตัวนี้มา อย่างแรกเลยที่ชอบคือหน้าตาดีมาก 5555 มินิมอล สวยถูกใจมากอ่ะ
ที่สำคัญคือน้ำหนักเบามาก ! อันนี้ชอบมากเพราะผมเรายาว กว่าจะเป่าจนแห้ง คือกล้ามขึ้นแล้ว
อีกอย่างคือตัวนี้เป่าผมแห้งไวมาก!!! อันนี้เราไม่เชื่อนะตอนแรก เพราะดูมันอันเล็กๆ เลยคิดว่าจะแห้งไวจริงหรอ

ปกติผมเราใช้เวลาประมาณ 20 นาที ถึงจะแห้งทั้งหัว (ผมยาวถึงเอว)
เราแบ่งผมออกสองฝั่ง แล้วทดลองเป่าเทียบกับไดร์ตัวอื่นพร้อมกันๆ
ไดร์อื่น (กำลังไฟ 1600 วัตต์ )กว่าจะแห้งคือ 11 นาที
แต่ไดร์เลอซาช่าตัวนี้ กำลังไฟแค่ 1200 วัตต์
แห้งภายใน 7 นาที เท่านั้น! ถึงจะเร็วกว่าแค่ 4 นาที 
แต่ถือว่าประหยัดเวลาได้มากเลยนะสำหรับการเป่าผมอ่ะ

อีกอย่างที่เราไม่ได้คาดไว้คือ
ผมด้านที่เราใช้เลอซาช่า มันไม่ชี้ฟู ! เพราะนางมีไอโอนิค ปล่อยประจุลบออกมา
ทำให้ไม่เกิดไฟฟ้าสถิตย์ ผมเลยไม่ชี้ฟูเลยแม่
แล้วถ้าสังเกตดูจะเห็นว่า ผมด้านที่ใช้เลอซาช่าจะพอง มีวอลลุ่ม
แต่ผมไม่ชี้ฟู แล้วดูเงาๆ หน่อยๆด้วย ไม่รู้คิดไปเองรึเปล่า 555
ส่วนด้านที่ใช้ไดร์ตัวอื่น ตรงโคนจะลีบแบนหน่อยๆ แต่แอบชี้ฟู ฟองๆ ไม่เป็นทรง

.
.
.

ตัวนี้เค้ามีปุ่มปรับระดับ 3 ระดับคือ
❄ ลมเย็น 
(แต่ไม่เย็นมากนะ ออกอุ่นๆ เพราะลมอุ่นคือลมที่เป็นมิตรกับผมที่สุด ลมเย็นเกินไปไม่ดีนะจ้ะ)
I  ลมร้อนแบบเบาๆ
II ลมร้อนแบบแรง
และที่ต่างอีกอย่างคือ เรารู้สึกว่า พอจับผม เห้ย ผมมันไม่ร้อนอ่ะ
แบบมันไม่ร้อนแสบมือเหมือนตัวอื่นๆ แล้วก็ไม่แสบหนังศีรษะด้วย
เค้าบอกว่าเพราะมันเป็นนวัตกรรมไบโอเซรามิก ที่จะปล่อยฟาร์อินฟาเรดออกมา 
ทำให้เกิดความร้อน ผมจึงแห้งเร็ว แต่ยังคงรักษาความชุ่มชื้นของเส้นผมและหนังศีรษะ เออเริ่ดมาก
นอกจากนั้นนางยังเป็นคลื่นแม่เหล็กต่ำ ไม่ทำร้ายสมองและเส้นประสาท ไม่ทำให้ปวดศีรษะหรือปวดล้าร่างกายด้วย!

อีกอย่างคือความรักโลกจ้ะ 
นางใช้ไฟแค่ 1200 วัตต์เองนะ
แต่แห้งไวกว่าใช้ไดร์ 1600 วัตต์อีก!
(ไดร์ที่เราเทียบคือไดร์ 1600 วัตต์)
ประหยัดไฟ แห้งไว ผมสวย ส้มส้มถูกใจสิ่งนี้มากแม่ ❤

.
.
.

ในเรื่องของเราคา บอกแล้วจะตกใจ 
ราคา 1,990 บาทเท่านั้น!
ไดร์อันเป็นหมื่นคือหายไปก่อนนะ อันนี้เริ่ด 10 10 10!
ไปตำจ้าาาาาา
ชื่อสินค้า:   Lesasha Bio-Ceramic Hair Dryer
คะแนน:     

SR - Sponsored Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ SR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - ได้รับสินค้าหรือบริการมาใช้รีวิวฟรี โดยไม่ต้องคืนสินค้าหรือบริการนั้น
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่