สอบถามการแปลงไฟรถ 12V เพื่อใช้งานปั๊มแรงดันสูง 1200w

เนื่องจากอยู่คอนโด ไม่มีที่ล้างรถ
อยากซื้อปั๊มแรงกันสูงขนาดเล็กใช้ไฟ 220v 1200w
และใช้ตัวแปลงไฟด้ววแบตรถเก็ง 12v 65A เป็น 220v

เลยอยากสอบถามข้อมูลหน่อยครับ

1. สมควรที่จะแปลเป็นกี่ W ดีครับ
2. ผมสามารถสตาร์ทรถเพื่อใช้ตัวแปลงได้ไหม
3. หากผมไม่สตาร์ตรถ คาดว่าผมจะล้างรถโดยที่แบตไม่หมดไหมครับ
4. จากข้อ 2. การสตาร์ทรถโดยที่ใช้ตัวแปลงทำงานกับเครื่องใช้ไฟฟ้าอยู่ มีอันตรายอะไรหรือไม่ครับ
5. รบกวนช่วยแนะนำข้อควรระวัง และอันตรายกับการใช้ตัวแปลงไฟด้วยครับ
6. หากเป็นไปได้ รบกวนช่วยแนะนำตัวแปลงไฟที่ไว้วางใจด้วยจะดีมากครับ

พาพันขอบคุณ

Note . ปั๊มแรงดันสูงที่กะจะซื้อมาเผื่องานอื่นๆด้วยเช่นล้างห้องน้ำ ล้างค.ซักผ้า ล้างแอร์ครับ

แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่