ตั้งครรภ์6เดือน จะไปไอซ์แลนด์ 20มีนาค่ะ ควรมั้ยคะ

รบกวนสอบถามท่านที่เคยไปไอซแลนด์หรือที่อื่นๆมานิดค่ะ มีแผนจะไปไอซแลนด์เดือนหน้าวันที่20มีนา รวมเดินทางทั้งหมด7วัน ตอนนั้นเราก็จะตั้งครรภ์ได้25วีค หรือประมาณ6เดือนค่ะ กำหนดคลอดปลายเดือนมิถุนายนค่ะ ตามแผนที่เที่ยวก็ไม่มีอะไรมากค่ะ เช่ารถขับไปเรื่อยๆไม่เน้นแสงเหนือ มีไปกันผู้ใหญ่3 เด็ก5ขวบ1คน และเราที่ท้องค่ะ ตอนแรกก็ไม่กังวลอะไรพอใกล้ๆวันอ่านรีวิวว่ามีเดินลื่นอันตรายอะไรๆ เริ่มชักกังวล แต่จะให้ยกเลิกทริปก็เสียดายมีหลายคนรออยู่ และเราก็คงไม่ได้ไปเที่ยวอีกนาน จริงๆตอนท้องแรกเราก็มีเดินทางเที่ยวช่วงท้องแต่ส่วนมากก็แค่เดินๆในเมืองไม่ได้บุกตะลุยอะไรเยอะ เลยอยากจะขอสอบถามท่านที่เคยไปว่ามีอะไรต้องระวังบ้างมั้ย หรือมีคำแนะนำอะไรยินดีรับฟังค่ะ ขอบพระคุณค่ะ 

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่