ยืนยันบัตรเครดิต Steam ผ่าน True Wallet ไม่ได้

คือใน Steam มันจะมีให้ยืนยันบัตรเครดิต ผมได้ผูกบัตร TrueMoney WeCard ไป มันก็ส่งยอดมาให้ยืนยัน 2 ยอด คือ 56.41 กับ 47.61

แต่ทาง Steam บอกยอดไม่ตรง และไม่ถูกต้อง จนผมกรอกเกิน 3 ครั้ง ทำให้โดนจำกัดในการใส่ยอด ไม่รู้จะแก้ปัญหายังไงดีครับ เงินที่โดนหักไม่เท่าไรหรอก แต่เงินที่เติมซื้อของใน Steam ไปแล้วก่อนหน้านี้ มันนำมาใช้ไม่ได้ นะสิครับ จนกว่าจะยืนยันบัตรอันนี้ให้สำเร็จ ใครเคยเจอปัญหาแบบนี้ ช่วยหน่อยเถอะครับ 

..อีกอย่างผมลอง บัตรเครดิต อันอื่น ก็ปกตินะครับ ลองใช้ของกสิกร ยืนยันยอดที่ส่งมา 2 ยอด ก็ยืนยันได้ไม่มีปัญหา ไม่รู้ว่า True มีปัญหาตรงนี้หรือเปล่า?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่