จบป.ตรีไม่ตรงสายสอบตำรวจได้ไหม

ตอนนี้อายุ 21 ครับ กำลังจะะจบปี3 ผมเรียนคณะ อุตสาหกรรมบริการ สาขา การจัดการครัว หรือเรียกง่ายๆเชฟ
ได้ยินมาว่าส่วนมากรับพวกจบคอม นิติ อำนวยการ ผมถามเพื่อนที่จบนายสิบตร. มันบอกว่าตอนนี้รับแต่พวกจบนิติฯ
ผมอยากเอาวุฒิป.ตรี ไปสอบสัญญาบัตร ประดับยส ร.ต.ต มีทางไหนบ้างครับ
ปล.ที่เรียนเขฟเพราะที่บ้านอยากให้เปิดร้านอาหารตอนเขาเกษียรครับ อีก3-4 ปี
ปล.2 อยากเป็นตำรวจตั้งแต่ปี2ครับ แต่เก็บไว้ในใจเพราะมีหน้าที่ตรงนี้อยู่ แต่เหมือนไม่ไหวแล้วเพราะเหนื่อยมาก ไม่ชอบเลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่