อาหารที่คุณคิดถึงที่สุด คืออะไรหรอครับ แล้วเป็นฝีมือของใคร

จากบ้านมาทำงานในเมืองกรุงนานมากแล้ว

เดินผ่านร้านนี้ที่ไรผมต้องหยุดมองว่ามีอะไรบ้าง

ทำให้คิดถึงคนที่บ้าน ทำให้คิดถึงชีวิตวัยเด็ก กิน เล่น นอน ไม่ต้องคิดอะไร สบายใจมากๆ

อาหารหารที่คิดถึงที่สุดคือเมนูอะไรกับบ้างครับ
ใครทำให้กิน
ไม่ได้กินมานานแค่ไหนแล้ว
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 1
เอาจริงๆ สำหรับผม กับข้าวทุกอย่างที่แม่ทำครับ ไม่ว่าจะหาจากไหนก็ไม่อร่อยเท่าแม่ทำอีกแล้ว แต่ถ้าให้เลือก
ไข่ชะอม น้ำพริกกะปิครับ
แม่ผมจะใส่ไข่ 4-5 ฟอง ใส่ชะอมเยอะ แล้วจะได้ชิ้นที่หนามาก ไว้กินกับน้ำพริก ที่ไม่เคยหากินจากไหนได้อีกไม่ว่าร้านจะดังแค่ไหนรสชาติก็ไม่คล้าย และมีปลาทูตัวใหญ่ๆวางไว้ด้วย
ทุกครั้งที่ผมกลับบ้าน เมนู นี้ จะพร้อมเสิร์ฟเมื่อผมตื่นมาตอนเช้า เนื้อปลาทูจะถูกแกะเนื้อและวางไว้ พร้อมทาน

คิดถึงกับข้าวแม่มากเลยครับ ไม่ได้กลับมา3ปีแล้ว
แสดงความคิดเห็น