เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

กระต่ายซึมไม่มีแรงตัวอ่อนปวกเปียกครับ

ครับ​ คือไม่ทราบว่าน้องเป็นอะไร​ อยู่ๆน้องมีอาการซึมไม่ค่อยกินอาหาร​ ทั้งหญ้าหรือหัวอาหารเลย​ น้องอายุ​ 3  เดือนนะครับ​ อาการหลักๆก็​ ซึม​ ไม่กินอาหาร​ 
ในตอนแรกๆ​ ผมเลยไม่รอช้าพาไปหาสัตว์แพทย์ชื่อดังของจังหวัดนี้​ ปรากฎว่า​ หมอจับๆคลำๆบอกไม่เป็นไรมาก​ แล้วให้เหมือนเป็นอาหารสำหรับกระตายโดยเฉพาะใช้ผสมน้ำละป้อนน้อง​ แล้วบอกว่าถ้าอาการยังไม่ดีขึ้นค่อยมาใหม่​ เพราะตอนนี้น้องดูไม่เป็นอะไรมาก​ และล่าสุดที่ผ่านมา​ น้องคือเดินไม่ได้เล​ย​ อุ้มขึ้นมาตัวอ่อนปวกเปียก​ จับนอนท่าไหนก็คือนอนท่านั้นขยับตัวไม่ได้​ คือกังวลใจเป็นที่สุด​ จะพาไปหาหมอก็ปิดกันหมดแล้ว​ คิดแต่ในใจไหนหมอบอกไม่เป็นอะไร​ ตอนนี้นอนไม่หลับได้แต่กอดน้อง​ ขอให้น้องทนจนถึงเช้าแล้วจะรีบพาน้องไปหาหมอด่วนที่สุด​ มีใครเคยมีน้องอาการแบบนี้ช่วยแนะนำที่ครับ​ *เสริมนิดนึงนะครับน้องยังถ่ายเป็นเม็ดไม่ม่อาการถ่ายเหลวนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่