รบกวนสอบถามขั้นตอน วิธีการติดต่อขอทำวีซ่า VOA และ E-Visa ของประเทศอิหร่านค่ะ

สวัสดีค่ะ พอดีจขกท. กำลังจะมีแพลนเดินทางไปเที่ยวประเทศอิหร่าน ประมาณ 2อาทิตย์ ในช่วงต้นเดือนเมษายนนี้ค่ะ จึงอยากสอบถามรายละเอียดจากเพื่อนๆชาวพันทิพ ในเรื่องความแตกต่างระหว่างVisa ทั้งสองแบบนี้หน่อยค่ะว่า ค่าใช้จ่ายในการทำวีซ่าประมาณเท่าไหร่ รวมถึงเอกสารที่ต้องเตรียม ตัวจขกท.เองจะไปพักที่บ้านแฟน อยากทราบว่า ต้องเตรียมเอกสารยืนยันตัวตนของแฟนด้วยไหมคะ พวกพาสปอร์ต ที่อยู่ในอิหร่าน เบอร์ติดต่อต่างๆ เพราะว่าไม่ได้จะพักโรงแรมในคืนแรก จึงอยากสอบถามเพื่อนๆชาวพันทิพในกรณีนี้ จขกท. ต้องเตรียมตัวอย่างไรบ้างคะ

ปล. จนกท.กำลังอยู่ในช่วงหาข้อมูล และกำลังจะตัดสินใจจองตั๋วเครื่องบินค่ะ ถ้า tagผิดห้องขอโทษด้วยนะคะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่