สอบถามค่า beta hcg สำหรับคนท้อง 4 สัปดาห์หน่อยค่ะ

กระทู้คำถาม
สืบเนื่องจากเราตรวจโดยการเทสด้วยตัวเอง เมื่อวันที่ 6 ก.พ. ที่ผ่านมาขึ้น 2 ขีด แต่จางมาก เลยลองเทสช่วงเช้าของวันที่ 7 ก.พ. อีกรอบ ปรากฎว่าก็ขึ้น 2 ขีด

เลยไปโรงพยาบาลเพื่อเจาะเลือดให้ชัวร์อีกครั้ง สรุปค่า hcg อยู่ที่ราวๆ 300

เมื่อวาน (11 ก.พ.) มีอาการเลือดออกเป็นสีน้ำตาล จึงรีบไปพบคุณหมอ เบื้องต้นคุณหมอแจ้งว่าอัลตร้าซาวด์น่าจะยังไม่พบอะไร เนื่องจากวันที่ 7 ที่ผ่านมาhcgเพิ่งจะ 300 เพิ่งจะมาเจาะเลือด ทำการอัลตร้าซาวด์ พบถุงการตั้งครรภ์ 2 ถุง คุณหมอเลยให้ไปเจาะเลือดอีกครั้ง เที่ยวนี้ hgc พุ่งไป 2000+ คุณหมอแจ้งว่ามีความเป็นไปได้ที่จะตั้งครรภ์แฝด ให้รอลุ้นอีกครั้งนึงตอนฟังเสียงหัวใจ

อยากจะสอบถามค่ะว่า มีโอกาสที่จะตั้งครรภ์แฝดหรอค่ะ ทางบ้านเราและบ้านแฟนไม่มีใครมีแฝดเลยนะค่ะ

ขอบคุณค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่