ประเด็นที่น่าสนใจในวันพีซ ที่เหมาะกับการนำไปวิเคราะห์และวิจัย

สวัสดีครับ พอดีผมอยากจะทำวิจัยเกี่ยวกับการ์ตูนวันพีซ เนื่องจากผมชอบเรื่องนี้มาก แต่ยังคิดหาแรงบันดาลใจในหัวข้อที่นำมาวิจัยไม่ได้นะครับ เลยอยากจะมาขอสอบถามความเห็น และขอความช่วยเหลือจากชาว Pantip ว่าทุกคนคิดว่าการ์ตูนเรื่องนี้มีประเด็นใดที่น่าสนใจและเหมาะกับทำวิจัยบ้าง

ปล. ตอนนี้ที่ผมพอคิดได้นะครับ ระบบโครงสร้างสังคม, ความรุนแรง, ครอบครัว ในวันพีซ แต่ยังรู้สึกว่าประเด็นเหล่านี้มันยังไม่โดนนะครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่