หารายได้ช่วยที่บ้านค่ะ🙏🏻

สวัสดีค่ะช่วงนี้จขกท.กำลังช่วยแม่หาเงินค่ะเพราะค่าเทอมเราที่จะขึ้นมัธยมปลายค่าใช้จ่ายก็ประมาณเกือบสองหมื่นนิดๆ และเรามีกำลังทำฟันอยู่ค่ะ อยากจะช่วยแม่แบ่งเบาภาระ เพราะคิดว่าในอนาคตแม่คงต้องทำงานคนเดียวแน่ๆ เพราะในอนาคตพ่ออาจะสุขภาพไม่ดีก็เพราะเหล้าค่ะ คือพ่อเราเข้าโรงพยาบาลหยาบรอบแล้วทีแรกแค่ตับอักเสบแต่เค้าก็ไม่เลิกกินนะคะ เมื่อเดือนสองเดือนมี่แล้วไปหาหมอมาใหม่ตับบางส่วนเริ่มแข็งแล้วค่ะ จากทีแรกแค่อักเสบ คือจะว่าไปกำลังใจอาจจะไม่ได้สำคัญที่สุดก็ได้นะคะคือเรากับแม่และน้องสาวเราพยายามเอาใจพ่อทุกอย่างเลยค่ะ
ให้กำลังใจมากๆแต่มันก็เท่านั้นแหละค่ะ ขอโทษที่เกริ่นซะยาวนะคะเข้าเรื่องเลยค่ะ คือเราอยู่บ้านเฉยๆเลยคิดอยากขายของออนไลน์ตอนนี้ขายเสื้อผ้าอยู่ค่ะพึ่งลงทุนไปวันแรก เงียบเชียบเลยค่ะไร้วี่แววเลย เข้าใจนะคะมันต้องค่อยๆเลยอยากมาขอความช่วยเหลือจากชาวพันทิปทุกคนช่วยอุดหนุนเสื้อผ้าหนูหน่อยค่ะ ค่ะไม่ได้อยู่โรงเรียนเก่าเพราะแม่อยากให้เรียนโรงเรียนที่เกี่ยวกับภาษาโดยตรงค่ะเพราะว่าเห็นว่าเราชอบ แต่เราก็อยากแบ่งเบาภาระแม่ อยากหาอะไรทำค่ะ อนาคตมันไม่แน่นอนจริงๆไม่รู้ว่าพ่อจะอยู่ไปอีกนานแค่ไหนไม่ได้แล่งพ่อตัวเองนะคะแต่ว่าอนาคตไม่มีอะไรแน่นอนค่ะ ไม่ได้สร้างเรื่องนะคะ หนูไม่ได้มาขอตังค์ใคร มาขอให้ช่วยอุดหนุนหน่อยนะค้าา 😂💕 ลงทุกช่องทางแล้ว ทวิตเตอร์ เฟซบุ๊ค ไอจี ลามมาในพันทิป ต่อไปคงลงในติ๊กต๊อก5555 จุดประสงค์คือหาค่าเทอม ค่าทำฟัน และอยากใช้เวลาว่างให้เกิดประโยชน์ด้วยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่