ทำไมต้องรับไฟพระวิญญาณ ไม่รับได้ไหม

กระทู้คำถาม
ทำไมต้องรับไฟพระวิญญาณค่ะ เราไม่รับได้มั้ย ไม่อยากชักดิ้นชักงอ ร้องไห้ หัวเราะแบบคนอื่นค่ะ ไม่ชอบอะไรแบบนี้ 
คือเราไปโบสถ์ได้ราวๆ2 เดือนแล้วค่ะ เราอึดอัดมากที่ทุกอาทิตย์เค้าจะต้องมีการวางมือ เวลานมัสการ ร้องเพลง ฟังเทศน์ เราโอเคเลยนะ แต่พอจะวางมือทีไร เราจะต่อต้านในใจทุกครั้ง คือไม่อยากแสดงอาการแบบคนอื่นค่ะ แต่ทุกคนก็บอกว่าเราต้องยอมพระเจ้า คือนับวันมันยิ่งกลายเป็นความอึดอัดจนเราไม่อยากไปโบสถ์เลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่