ขอสอบถามเส้นทางการเดินทาง จากมหาสารคาม ไป อ.บางละมุง จ.ชลบุรี

ขออนุญาตสอบถามผู้รู้ เกี่ยวกับการเดินทาง จากจังหวัดมหาสารคาม ไป อ. บางละมุงค่ะ
ไม่ทราบว่า มีรถทัวร์ หรือ รถอะไรบ้างคะ ที่วิ่งผ่านและจอดให้ลงที่ตลาดโรงโป๊ะได้

1.ถ้าเป็นไปได้  เราอยากนั่งรถยิงยาวจากมหาสารคามถึงตลาดโรงโป๊ะเลย เนื่องจากเรากลัวหลงและกลัวต่อรถจะลำบากค่ะ
2. หากจำเป็นต้องต่อรถจริงๆ เราตั้งใจจะนั่งรถนครชัยแอร์ไปลงที่ กทม. แล้วค่อยต่อรถไป บางละมุงอีกที คำถามคือ
   2.1 เราสามารถต่อรถที่สถานีขนส่งนครชัยแอร์ได้หรือไม่ มีรถไปบางละมุงและจอดตลาดโรงโป๊ะได้หรือไม่
   2.2 หากไม่ได้เราสามารถต่อรถที่สถานีขนส่งหมอชิตเพื่อไปบางละมุงอย่างไรดี.  ที่จะปลอดภัยและไม่ลำบากจนเกินไปเนื่องจากเรามีสัมภาระด้วยค่ะ 
    2.3 ค่ารถจาก กทม ไปบางละมุงโดยประมาณเท่าไหร่คะ
    2.4 เดินทางจาก กทม ไปถึงตลาดโรงโป๊ะ ประมาณกี่ ชม คะ เราควรขึ้นรถเวลาไหน หากเราต้องการถึงจุดหมายไม่เกิน 16.00 น.
          เนื่องจากเราเป็นผู้หญิงจึงกลัวอันตรายหากมืดค่ำ

อาจจะอ่านแล้ว งง  งง ยังไงต้องขอโทษด้วยนะคะ. เราเพิ่งเคยตั้งกระทู้ถาม. เพราะไม่เคยเดินทางไปจังหวัดชลบุรีด้วยรถทัวร์เลย
จึงอยากทราบข้อมูลและศึกษารายละเอียดเบื้องต้นก่อน. รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำวิธีการเดินทางด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่