เน็ตบ้าน 3bb/true/tot/ais เจ้าไหนมี fiber แบบต่อ sfp ไหมครับ?

กระทู้คำถาม
พอดี router mikrotik ผมมันมีช่อง sfp อยู่แล้วอะครับ
แล้วไปเจอพวก gpon sfp พวกนี้มา
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
เลยสงสัยว่ามีเจ้าไหนให้ต่อตรงเข้า sfp เลยได้บ้าง
ไม่อยากพ่วง modem เป็น bridge mode
เห็นบางที่บอกยี่ห้อตัวรับส่ง fiber ต้องเหมือนกันเลยบังคับให้ใช้ modem แยก
แต่ผมว่าทุกยี่ห้อที่มีตัวส่งก็น่าจะมีตัวรับที่ปลายทางแบบ sfp นะ
มีค่ายไหนที่รองรับ fiber แบบนี้ไหนครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่