ถึงพี่สมโภชน์ คอลัมน์หมายเลข 7

พี่ครับ  ช่วงเวลาคอลัมน์ หมายเลข7 ของพี่  เป็นช่วงเวลาที่มีคุณค่า และเป็นช่วงที่ผมรอดูเสมอในทุกเช้า

วันนี้พี่พูดเหมือนรายการกำลังจะหายไป  ผมอยากบอกพี่ว่าผมเสียดายมาก 

รายการคอลัมน์หมายเลข7   และจิตวิญญาณความเป็นนักข่าวของพี่  ที่นำเสนอข้อเท็จจริงที่เป็นประโยชนฺ์ต่อประชาชน   สะท้อนปัญหาในมุมที่เราไม่ค่อยเห็นรายการข่าวๆ ของช่องอื่น  ถ้าหากมันไม่มีอีกต่อไป  แล้วจากนี้คุณค่าของข่าว  มันจะเหลืออะไร

บางทีพี่อาจได้รับแรงกดดันจากการทำงานที่ตรงไปตรงมา   พี่กำลังถูกกดดัน   

แต่ผมอยากจะบอกพี่ว่า   ผมเป็นหนึ่งในกำลังใจที่อยากให้รายการนี้คงอยู่ต่อไป  สู้ต่อไปนะพี่  ไม่ใช่เพื่อตัวผม แต่เพื่อผลประโยชน์ของประเทศ 

รักรายการคอลัมน์หมายเลข 7 มากครับ 
แสดงความคิดเห็น