เล่าเรื่องซ่อมโทรศัพท์ moto g7 power

กระทู้คำถาม
กระผมได้นำโทรศัพท์ไปส่งซ่อมเคลมในประกันกับบริษัท ทรูเนื่องจากโทรศัท์ของผมชาร์จไม่เข้า
ได้ประมาณ 1 อาทิต
ทางคอลเซนเตอร์โทรมาคุณคะมีค่าใช้จ่ายประมาณ สามพันกว่าบาท
ทางศูนย์บอกต้องเปลี่ยนจอด้วยคะเนื่องจากหน้าจอคุณมีรอยแตกไม่งั้นไม่สามารถเคลมตูดชาร์จได้คะ
ผม:แล้วทำไมผมเคลมตูดชาร์จอย่างเดียวไม่ได้หรอครับ
คอลเซนเตอร์:ไม่ได้คะถ้าไม่เปลี่ยนหน้าจอก็ไม่เคลมอย่างอื่นให้
ผม:งงๆ แล้วต้องจำใจบอกว่างั้นเอาเครื่องคืนครับ
แล้วทำไมทางศูนย์ซ่อมไม่เคลมให้ต้องบังคับเปลี่ยนหน้าจอ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่