[เรื่องกลิ่นตัว] มีคนมาบอกว่า กลิ่นตัวของผมเหมือนกลิ่นเด็ก???

อายุก็ไม่ใช่เด็กวัยรุ่นนะครับ   ก็ผู้ใหญ่แล้ว   แต่มักมีเพื่อนร่วมงาน(ผู้หญิง)

เวลานั่งใกล้ๆกัน จะบอกว่า  กลิ่นตัวของผม เหมือนกลิ่นเด็ก ได้ยินบ่อยมาก

จากผู้หญิงหลายๆคน 

สิ่งที่สงสัยคือ

1. ใช่กลิ่นคีโตนหรือเปล่า ? (ตอนนี้ค่าน้ำตาลในเลือดสูงเล็กน้อย)

2. กลิ่นเด็กสามารถเป็นสัญญาณเกี่ยวกับสุขภาพอย่างไรบ้างครับ?

ส่วนตัวออกจะเป็นผู้ชายซกมก ไม่ได้ใช้น้ำหอม เครื่องหอม หรือครีมอะไรเลย

อาบน้ำไม่ค่อยถูสบู่ด้วย กินอาหารรสจัด ของเผ็ด ปลาร้า  สะตอ หมาล่า บ่อยมาก

ตอนนี้กังวลเรื่องสุขภาพมากครับ  รู้สึกว่าน่าจะมีอะไรผิดปกติ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่