อาหารกระต่าย Cuni nature กับ Cuni complete?

กระทู้คำถาม
อยากทราบความแตกต่างของอาหารกระต่าย Cuni nature กับ Cuni complete ค่ะ

ตอนนี้น้องอายุ 3 เดือนนิดๆ ทาน Cuni junior nature อยู่ค่ะเพราะเป็นอาหารเดิมจากฟาร์ม เจ้าดื้อชอบมากกก
วางแผนไว้ว่าพอโตขึ้นจะให้เปลี่ยนไปทาน Cuni nature
แล้วทีนี้ก็ไปเจอว่า  Cuni มีสูตร Complete ด้วย เลยสงสัยว่าสองสูตรนี้ต่างกันยังไงคะ แล้วตัวไหนดีกว่ากัน

ภาพปลากรอบ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
อมยิ้ม04อมยิ้ม04เคยให้ทั้งสองแบบเลยค่ะ

แนะนำ complete ค่ะ

แตกต่างกันตรงเปอร์เซนต์ของ fiber  ใน cuni nature จะมีน้อยกว่า complete

คุณหมอแนะนำมาว่า ให้ยี่ห้อที่มีปริมาณของ fiber ไม่ต่ำกว่า 20 % (ตัวเลขอาจคลาดเคลื่อนนิดหน่อยนะคะ)

ตอนนี้พี่เมนี่ก็กิน complete อยู่  กินมาหลายปีแล้ว อมยิ้ม04อมยิ้ม04
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่