ยื่นGEDจุฬา คณะอักษรศาสตร์ ภาคนานาชาติ

กระทู้คำถาม
คือผมอยากทราบว่าจุฬารับยื่นคะแนนGEDภาคอินเตอร์ คณะอักษรไหม แล้วท่ารับผมต้องสอบอะไรบ้าง(ielts,SAT math/Eng) และต้องคะแนนของแต่ละตัวเกินเท่าไหร่ (หรือมาตฐานที่รับอยู่ที่เท่าไหร่) เพราะเพื่อนผมสอบGEDของมหิดลอินเตอร์ใช้sat math กับ ielts หากไม่ใช่ที่อักษรจุฬา ธรรมศาสตร์ หรือ มหิดลรับไหม แล้วใช้คะแนนเท่าไหร่ อยากทราบว่านอกจากieltsที่น่าจะมีแน่แล้วมีวิชาอะไรอีกหรือวิชาที่ผมควรสอบอะไรบ้าง
ปล.ตอนนี้ผมกำลังจะจบGrade10
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่