สวยแต่หน้า? ใครบอกว่าฉันสวยย้ะ

สวัสดีค่ะ เรามีเรื่องเรามีเรื่องเล่าของเราเองมาเล่าให้ฟังนะคะ

เราเป็นนักกีฬาค่ะ ซึ่งหอพัก จะเป็นแบบรวมใช่ไหมคะ?
เมื่อเช้าวันนี้เราอาบน้ำ แล้วลืมเสื้อผ้า+กางเกงใน+เสื้อใน ไว้ในห้องนอน  ซึ่งเราต้องเดินผ่านห้องนอนเข้ามาถึงห้องเก็บตู้เสื้อผ้าของเราเองค่ะ
แล้วในห้องตู้เสื้อนี้ก็รวมทุกตู้ของนักกีฬา แถมติดกล้องวงจรด้วย คือไม่ส่วนตัวล้ะ อันนี้ เราต้องแต่งตัว+ถอดเสื้อด้วย
เรื่องมี่เรื่องมี่อยู่ว่าที่เราลืมไว้นั้น เราเอาเสื้อใน+กางเกงในมกางเกงในม้วนไว้ในเสื้อกับกางเกงอีกที  เรายืนคุยกะเพื่อนดันลืมไว้ หาตั้งนานไม่เจอ 5555 คือคนมันลืมว่าวางไว้ตรงไหน พอไปเรียน ขึ้นมา เพื่อนบอกว่า โค้ชเอากล้องวงจร ซูมดูเสื้อผ้าของเราที่ลืมทิ้งไว้ อันนี้ไม่เท่าไหร่
เดินมารื้อจ้ะ ซึ่งก้อต้องเห็นกางเกงในป้ะ แล้วฉันเป็น ผญ. มันจะมีตกขาวอยู่อ่ะค่ะ อันนี้รับรองว่าเป็นกันเกือบทุกคน แล้วโค้ชเป็น ผช.  เขาก็พูดว่า "สวยแต่หน้า"  เรานึกในใจ แค่ดูในกแค่ดูในกล้องก็รู้แล้วป้ะว่าเสื้อผ้าอ้ะ จำเป็นต้องเดินมาหยิบดูด้วยหรอ? เกินไปไหม แล้วที่บอกสวยแต่หน้า  ใครบอกคะ ว่าฉันสวยไม่ทราบ พูดงี้แสดงว่ามองว่าฉันสวย?  ถ้าไม่ติดว่าเป็นผู้ใหญ่ จะเอา กกน. ตีหน้าให้
เราคิดอีกค่ะว่า ส่วนมากเวลานอน เราจะหาเสื้อใน+กางเกงใน ตัวเก่าๆมาใส่เวลานอน ซึ่งมันขาดนิดขาดหน่อย ไม่ได้อะไรมาก ก้อใส่ได้ไป จิงไหมคะ กางเกงในเร
กางเกงในขาดนิดนึงด้วยเพราะตัวเก่า
เราผิดไมที่ลืม ใช่ค่ะ ผิด 
ช่วยลองออกความคิดเห็นกับเรื่องนี้หน่อยได้ไหมคะอยากอ่านมากๆ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่