ขอสอบถามเรื่องการกินลดน้ำหนักหน่อยนะครับ

อยากทราบว่า อายุ 17 น้ำหนัก 110 ส่วนสูง 178 ค่า BMRอยู่ที่ 2347 ค่า tdee อยู่ที่ 2816 กินแบบนี้ได้หรือยังครับแล้วควรเพิ่มหรือลดอะไรบ้างไหมครับ
-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
มื้อเช้า-ข้าวต้มไก่ ไม่ใส่กระเทียมเจียว ใส่ไข่ 1 ฟอง [ซื้อจากร้านที่ขายตอนเช้าๆ] +แตงกวา 1-2 ลูก + นมถั่วเหลือง ซังซัง 150 แคลอรี่ + ถั่วลิสงอบ 250 แคลอรี่ [ถั่วอาจจะเช้าไม่กินสลับไปกินเที่ยงแทนในบางครั้ง]
มื้อเที่ยง-ก๋วยเตี๋ยวเส้นหมี่ขาว ไม่ใส่กระเทียมเจียว น้ำใส เป็นก๋วยเตี๋ยวเอ็นหมูใส่ลูกชิ้นต่างๆ = หรือบางวันจะเป็น ข้าวไรซ์เบอร์รี่อกไก่ย่างสมุนไพรผักนึ่งน้ำจิ้มซีฟู้ด ของเซ่เว่น 1 กล่อง ในบางครั้งครับ
มื้อเย็น-ข้าวขาว 1-2 ทัพพี+อกไก่ต้ม 1 ชิ้นใหญ่ กับผักไม่ปรุงอะไรเพิ่ม+ไข่ต้ม 1 ลูก+น้ำเต้าหู้ใส่ถั่วแดงไม่ใส่น้ำเชื่อม +ฝรั่ง 1 ลูก
-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
อยากทราบว่าเมนูอาหารประมาณนี้ได้หรือยังครับสำหรับค่า BMR เท่านี้ หรือยังน้อยไปหรือมากไปหรอครับ พอดีผมคำนวณแคลอรี่ยังไม่เก่งเลยกลัวผิดพลาด
ปล.ทำไมผมถึงไม่กินข้าวกล้องแทนข้าวขาว พอดีที่บ้านผมเวลาหุ้งข้าว จะหุ้งเป็นหม้อๆกินทั้งบ้านอะครับเลยไม่อยากซื้อมากินแยกกลัวจะมีปัญหากับที่บ้านว่าใช้เงินเปลืองไรงี้อะครับ เลยเลือกกินข้าวขาวกับผักควบคู่ไปด้วยแทน
ปล2. กินมาแบบนี้โดยประมาณ 2 เดือนแล้วอะครับ จากน้ำหนัก 121.3 เหลือ 110 อะครับ เลยคิดว่าน้ำหนักลดเร็วไปด้วยหรือปล่าวเลยอยากสอบถามให้รู้ว่าตัวเองกำลังทำผิดไหมอะครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่