เคยเบื่อครอปครัวเบื่อไปหมดแม้กระทั่งตัวเองหรือเคยคิดว่าตัวเองไร้ค่ามั้ยครับ?

กระทู้คำถาม
สวัสตอนนี้ผมอายุ16ผมเกิดมาในครอปครัวที่แม่กับพ่อเลิกลากันคือผมทะเลาะกับที่บ้านบ่อยมากผมเครียดและกดดันกับมันมากส่วนมากครอปครัวผมชอบลงไม้ลงมือกับผมไม่เคยฟังเหตุผลไม่ว่าจะผิดหรือถูกผมจะเป็นคนแรกที่โดนด่าหรือโดนใช้ความรุนแรงใส่ทั้งที่ผมพยายามใช้เหตุผลกับเขาและใช่ความเป็นผู้ใหญ่อธิบายกับเขาแค่ไหนผมก็จะโดนตัดกลับมาเพียงเพราะเป้นเด็กผมพยามเรียนดีๆให้เขาเข้าร่วมกิจกรรมบ่อยเพื่อให้เขามองผมดีบุหรี่ผมไม่ดูดแอลกอฮอลไม่ยุ่งทุกครั้งผมพยายามจะไม่พูดและพยายามหลีกเลี่ยงจากเขาเพื่อไม่ให้เขาใช่ความรุนแรงใส่ผมความรู้สึกผมแย่ขึ้นทุกวันและผมพยายาามซ่อนมันไว้เพียงคนเดียวนับวันผมเริ่มอยากอยู่คนเดียวมากขึ้นเรื่อยๆเริ้มไม่อยากกลับบ้านเริ่มอยากเก็บตัวเงียบอยากตายอยากทำร้านตัวเองแต่ผมก็ได้แค่คิดผมเริ่มทำตัวเหมือนเด็กมีปัญหาดูถูกตัวเองนั่งร้องไห้อารมร้อนง่ายอยากหนีออกจากบ้านแต่ไม่มีที่ไปผมเลยต้องอยู่แบบนี้ผมอยากหลุดออกจากวงเวียนแบบนี้ผมควรทำยังไงดีครับช่วยผมทีเศร้า
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่