ไปทางไหนดี Mirrorless หรือ DSLR

คือตอนนี้ผมมีกล้อง nikon D7200 อยู่ แล้วจะย้ายไป FF และส่วนตัวอยากไปเล่น mirrorless (Nikon Z)
แต่ติดตรงที่ว่าผมมีเลนส์ 24-70 f2.8 , 70-200 f2.8 ed vr , 58 f1.4 
เลยอยากปรึกษาว่าควรไป DSLR ต่อ หรือย้ายไป mirrorless ดี
ถ้าย้ายไป mirrorless แล้วติด adapter คุณภาพจะดีเหมือนกล้อง DSLR ไหม ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่