ASUS FX504GE-E4062T windows update แล้ว เสียงเบสหายไป ขอคำแนะนำครับ

ASUS   FX504GE-E4062T   windows update แล้ว เสียงเบสหายไป ขอคำแนะนำครับ 

ตั้งแต่ซื้อเครื่องมาเมื่อปลายปี 2561 windows update ครั้งแรกเสียงเบสหายไป ได้รับคำแนะนำ Asus ให้ลบ driver sound ตัวใหม่ออกแล้วให้ติดตั้งตัวเดิมที่ติดเครื่องมา  แล้วอาการกลับมาเป็นปกติ   

หลังจากนั้นทุกครั้งที่ windows update ผมก็ใจใช้วิธีนี้มาตลอด  แต่หลังจากนั้น สิงหาคม 2562 มาอาการไม่หาย พยายามขอวิธีการแก้ไขจาก Asus ก็ไม่ได้รับคำตอบสำหรับการแก้ไข    ท่านไหนที่มีอาการนี้มีวิธีการแก้ไขยังไงบ้างครับ  ผมมีเครื่องเดียวใช้ทำงานทุกวัน ไม่สามารถส่งเข้าศูนย์ได้  ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่