มีใครเลี้ยงแมวบ้าง รยกวนแวะมาดูหน่อยครับ

กระทู้คำถาม
เท้าความนิดนึงนะครับ คือก่อนหน้านี้มีแมวตัวนึง เป็นแมวจรตัวเมียมาอยู่บ้านผม แล้วมันก็มีลูก ตอนนี้เหลืออยู่สองตัว พอลูกโตได้ประมาณซัก 3-4 สัปดาห์มันก็ตายครับ ตอนนี้เค้าผอมมากเลยทั้งสองตัว เห็นเป็นโครงๆเลยอะ เอาอะไรให้ก็ไม่กิน (พวกหมูปิ้ง ปลาทู ไก่ย่าง อะไรงี้ครับ ไม่รู้ว่ากระเพาะแข็งแรงขนาดนั้นหรือยัง) บางทีต้องป้อนกับมือ แต่ก็กินน้อยมากอยู่ดี เคยซื้ออาหารแมวกระป๋องมาให้ด้วยนะ แต่ก็กินนิดเดียว
ตัวนี้น่าจะตัวพี่ อีกตัวนึงตัวเล็กกว่านี้อีก

เลยอยากถามผู้รู้ครับ ว่าเค้าเป็นอะไร มีทางรักษาไหม ไม่อยากให้เค้าตายเหมือนรุ่นก่อนๆแล้วครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่