ปวดเข่าเฉพาะ ตอนนอน ถ้าไม่นอนก็จะไม่ปวด ใครพอชี้แนะเบื้องต้นได้บ้างคะ?

สามีเราค่ะ ที่เป็น....

สามีเคยมีอาชีพเป็นช่างภาพประจำสตูดิโอสมัยก่อนที่ต้คุกเข่าท่าเดิมแล้วถ่ายรูปให้ลูกค้าทั้งวัน มาตั้งแต่ปี 2539

พอเลิกทำงานนั้น เข่าก็ปวดเป็นต้นมาแตาเป็นปวดที่ทนได้ ออกกำลังกาย เบาๆ ก็ช่วยบรรเทา

แต่ปัจจุบันอาการนั้นกลับเพิ่มมากขึ้น ที่แปลกคือ

ทำไมเขาถึงปวดเข่าแค่ตอนนอนเท่านั้น อริยาบทต่างต่างเช่น ยืน นั่ง(เก้าอี้)​ หรือเดิน กลับไม่ปวดเลย

และแอบมีอาการชามือชาเท้าเพิ่มขึ้นด้วย

เขาอายุ 47 ปี ค่ะ

ไม่ทราบว่าใครพอจะให้คำแนะนำในเบื้องต้นได้บ้างคะว่าเขาเป็นอะไร

ขอบคุณมากค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่