ขอสอบถามค่ะ เรื่องEMSมาจากต่างประเทศ แต่ล่าช้ามาครบอาทิตย์จากวันที่ควรได้รับ ไม่ทราบว่าเราจะได้รับชดเชยมั้ย

13มกราที่ผ่านมา สามีส่งEMSมาให้ค่ะ เป็นรองเท้าวิ่ง นางสั่งในเว็ปแล้วส่งมาให้เราแบบทั้งอย่างงั้นแหละ ไม่ได้แกะป้ายไม่ได้เอาเอกสารใบเสร็จของการสั่งซื้อออกจากกล่องไง ปกติแล้วเราจะได้รับของ4วันไม่เกิน7วันนับจากวันส่ง แต่วันนี้23มกรา เราโทรไปหาไปรษณีย์ปลายทางที่กล่องอยู่ ซึ่งติดต่อไม่ได้เลย เราจึงโทรไปสายด่วน1545 เจ้าหน้าที่ถามรายระเอียดการส่ง อ่ะเราก็บอกไป เจ้าหน้าที่บอกพัสดุของลูกค้าต้องการการเสียภาษี พอวางสายไป เราไปดูที่ตู้จดหมาย อ่ะมีจริง ใบที่ให้เสียภาษี626บาท ในใบเขียนว่าวันที่ออกใบแจ้ง15/1/63 แต่ใบเพิ่งได้วันนี้ตอนบ่าย23/1/63 เราอยากทราบว่า กรณีนี้ ไปรษณีย์ล่าช้า ไม่แจ้งเราแต่เนิ่นๆตั้งแต่15/1/63เนี่ย เราสามารถทำอะไรได้บ้างคะ ขออภัยในความพิมพ์ไม่รู้เรื่องวกไปวนมาค่ะ กระทู้แรกของเรา
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่