HRเพลีย​ ละเหี่ยใจ

อารมณ์​ตามหัวข้อกระทู้​เลยค่ะ​ ช่วงนี้แอบท้อเบาๆ​ เพราะช่วงที่ผ่านมานี้มีหลาย​บริษัท​ที่เลิกจ้างพนักงานค่อนข้างเยอะ​ (รวมถึงบริษัท​เราด้วย)​ เราในฐานะ​ เจ้าหน้าที่สรรหา​ งานหลักไม่ค่อยได้ทำเลยค่ะพูดกันตรงๆนี่แหละ​ ดูแววในอนาคตสายงานของเราน่าจะไม่จำเป็นต้อง​มีแล้วมั้งเน๊อะ​ ช่วงว่างๆก็เลยศึกษางานสายอื่นๆไปด้วย​ เผื่อโดนแจ็ค​พอร์ต​ แล้วเพื่อนๆที่ ทำ​  Recruit​ ที่อื่นเจอสถานการณ์​แบบเรามั่งรึยัง​คะหรือว่าช่วงนี้​ Happy​ ดีอยู่​ มาร่วมแชร์/ให้กำลังใจกันได้นะคะ​ ขอบคุณ​ค่ะเม่าเนิร์ด
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่