ทำแบรนด์จดลิขสิทธิ์

สวัสดีค่ะ ตอนนี้ได้ออกแบบการ์ตูนเอง แต่ไม่มีลิขสิทธิ์ของตัวเอง เลยยังไม่กล้าส่งสกรีนกลัวโดนชิ่งไปcopyขายตัดหน้า55(หวงมาก)55 หนูจะทำร้านเสื้อเป็นของตัวเองแบรนด์ชื่อตัวเองลายออกแบบเอง แต่ไม่รู้จะริ่มต้นจากจุดไหนก่อนดี ขอคำแยะนำหน่อยนะคะ
ออกแบบลายไว้แล้ว แต่ไม่รู้จะต้องทำอย่างไรต่อ ใจคิดว่าอยากไปจดลิขสิทธิ์ ทรัพย์สินทางปัญญา ยังไงขอคำปรึกษาขอคำแนะนำหน่อยนะคะ จะเริ่มจากตรงไหนก่อนดี. ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่