ใครเคยทำ transit visa 48 hours กับ Emirates Airlines ที่ ดูไบ บ้างครับ ช่วยหน่อยครับ

กระทู้คำถาม

ผมได้จองตั๋วเครื่องบิน BKK-Moscow แล้วขากลับ จาก Moscow-Bkk มีเวลาต่อเครื่องที่สนามบินดูไบ 22 ชม. 25 นาที จึงอยากไปเที่ยวดูไบ ไหนๆ มีโอกาสแล้ว เลยอยากแวะ ให้คุ้มกับค่าตั๋ว 55+  ผมหาข้อมูลการทำวีซ่า 48 ชม. หาแล้วไม่ค่อยมี
จึงอยากสอบถามเพื่อนๆ ที่เคยทำหรือมีประสบการณ์ คือ
1. ผมสามารถทำวีซ่าผ่าน Emirates Airlines ได้หรือไม่ครับ
2. ถ้าได้ต้องทำอย่างไงบ้างครับ
3. สามารถไปขอวีซ่าทรานสิท ที่ Emirates Counter ที่สนามบินดูไบก่อนออกจาก ตม. ได้หรือไม่
4. ผมสามารถใช้สิท Connecting Transit ที่ได้ รร. ฟรี ได้หรือไม่ครับ
5. ถ้ามีคำแนะนำดีๆ ช่วยแนะนำให้หน่อยครับ ตอนนี้สับสนมากครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่