ลูก3เดือน เอาแต่ใจ

ลูกอายุ3เดือนค่ะ กลางวันมีอาการง่วงนอน กินนมนอนขยี้หูขยี้ตา กินนมนอนส่ายหัวไปมา สักพักหลับไม่ถึงครึ่งชั่วโมงตื่นกินนมต่อเป็นแบบนี้ทั้งวัน ไม่ยอมลุกจากที่นอน กินเยอะจะจับลุกเรอร้องกรี๊ดลั่นบ้านสุดเสียง ดิ้นแรง หน้าแดงตัวเกร็ง ไม่กล้าอุ้มเลยแต่ก็กลัว กลัวลูกจะปวดท้อง กลัวลูกท้องอืดกว่าจะหยุดร้องเกินครึ่งชั่วโมงถึงเวลาเรอ อาบน้ำไม่ยอมให้อุ้มเลยค่ะร้องดิ้นมากๆจะนอนกินนมอย่างเดียว ขัดใจไม่ได้ตอนร้องไห้น่ากลัวสงสารลูก 2เดือนแรกไม่เป็นแบบนี้เลยเลี้ยงง่ายมากๆ ตอนนี้ร้องจนพาหาหมอหลายครั้งอาการป่วยไม่มีเลย ท้องก็ไม่อืดไม่ปวด ปัญหาต่อมาคือไม่ยอมอาบน้ำสระผมมา1วันแล้วค่ะ กลัวจะไม่สบาย จับเรอก็ไม่ได้ร้องกรี๊ดเสียงแหลม เห็นลูกร้องเครียดมากไม่อยากขัดใจเขา ถ้าไม่ขัดใจเขาก็ดูอารมณ์ดีปกตินะคะ ถ่ายก็ปกติ ส่วนกลางคืนนอนยาวปกติ 2ทุ่ม ตื่นตี4 เป็นแบบนี้ทำอย่างไรดีคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่