สอบถามหน่อยครับ การทอดแบบ 2 ครั้ง อุณหภูมิแต่ล่ะครั้งควรอยู่ที่เท่าไหร่ครับ?

คือตอนนี้กำลังลองทอด มันฝรั่ง ชุบแป้งทอดครับ คือลองหาอ่านในpantipแล้วเจอบางคนบอกให้ทอด 2 รอบ เพื่อไล่น้ำมัน

แต่ยังไม่รู้ว่าอุณหภูมิรอบแรกกับรอบที่สอง ควรอยู่ที่เท่าไหร่ครับ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ -/\-

ผมก็ลองทอด 2 รอบแล้วนะครับ รอบแรกอุณหภูมิ~150องศา(ทอดประมาณ15ชิ้น 8นาที วัดอุณหภูมิก่อนลงทอด) รอบสองอุณหภูมิ~210องศา(7วินาที นานกว่านี้แป้งไหม้เลยครับ T T) ผมเคยเห็นร้านที่ใช้ 2 หม้อทอดเหมือนกัน แต่หม้อที่ 2 เขาไม่ได้ลงแค่แป๊ปเดียวแบบผมเลย และหม้อแรกเขาก็ไม่น่าทอดถึง 8 นาทีครับ ผมขอความกรุณาช่วยแนะนำหน่อยครับ ว่าผมควรใช้ไฟอุณหภูมิในแต่ละรอบเท่าไหร่ดีครับ -/\-
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่