แจกสูตรน้ำผลไม้ สำหรับคนที่ไม่ยอมกินผัก จ้า

วันนี้เรามาดูวิธี ทำให้คนที่ไม่ชอบทานผัก ยอมดื่มน้ำผัก กันนะครับ ^^
 ภาพน้ำผักของ อินูอิในปริ้นออฟเทนนิส ลอยมาเลย 

วัตถุดิบ ก็จะมี ผักคะน้า หรือ ผักเคล (เป็นผักตระกูลเดียวกับผักคะน้า)
  ก็ได้เหมือนกันครับ 

ประโยชน์
ของผักคะน้า
มีสารต่อต้านอนุมูลอิสระ จึงช่วยชะลอความเสื่อมของเซลล์ต่าง ๆ ในร่างกายได้
ช่วยเสริมสร้างภูมิต้านทานในกับร่างกาย ทำให้มีสุขภาพแข็งแรง
ช่วยบำรุงผิวพรรณและป้องกันการติดเชื้อต่าง ๆ
ผักคะน้ามีวิตามินซี ซึ่งมีส่วนช่วยเสริมสร้างเนื้อเยื่อให้ชุ่มชื้นมากขึ้น (วิตามินซี)
ช่วยบำรุงและรักษาสายตา (วิตามินเอ)

ของผักแคล
วิตามิน K สูงป้องกันเลือดออกภายใน ช่วยให้เลือดแดงแข็งตัวได้ดี บำรุงกระดูก ป้องกันโรคกระดูกเปราะ 

วิตามิน A และ C และยังช่วยป้องกันและยับยั้งการเกิดโรคมะเร็งได้ด้วย

มีไฟเบอร์และโอเมก้า 3 สูง แต่ให้แคลลรี่ต่ำ เหมาะกับคนที่ต้องการคุมน้ำหนักด้วยนะคะ

แอปเปิ้ลเขียว
 อันนี้ช่วยลดกลิ่น เหม็นเขียวได้ครับ

สับปะรด เอามากู้ชีพให้รสชาติดีขึ้นเลยครับ

วิธีทำก็แสนง่าย ก็แค่ใส่ ผักเคลเข้าเครื่อง สกัดแยกกาก ของ delizi ก่อน สามารถใส่ได้ ทั้งต้นเลยนะครับ  

น้องแม่บ้านบอกเดี่ยวทำให้ทานบ่อยๆ 

กดลงไป

กากที่ได้กลิ่นเหมือนหญ้าเปียกเลย T^T 

สีสรรค ช่างน่ากลัว คงจะขมน่าดู

ต่อไปก็ตามด้วย แอปเปิ้ล เขียวเลยครับ ใส่ทีเดียวทั้งลูกได้เลย ไม่ต้องปลอกเปลือก เครื่องแยกกาก จะแยกกากให้เราเอง 

สุดท้ายตามด้วยสับปะรด 1 ซีก ใครชอบรสของ แอปเปิ้ลเขียวก็ให้ใส่เยอะกว่า สับปะรด นะคับ ผมใส่พอประมาณ 

เพียงเท่านี้เราก็ได้เมนูมากคุณประโยชน์มาไว้ให้น้องๆหนู๋ๆและคนในบ้านดื่มกันแล้วหล่ะ ^^ 

เทียบน้ำที่ได้ จากผัก 1 กำ แอปเปิ้ล และสัปรส 1 ซีก  ถือว่ารีดน้ำออกมาได้เยอะมากครับ กากนิดเดียวเอง  

หากใครอยากได้สูตรไหนสามารถ คอมเม้น ไว้ได้เลยนะครับ เดี๋ยวจะมาแนะนำ เมนูดีๆ ใหม่ฮะ ^^
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่