TOT Fiber 2U ต่างจังหวัดมีใครติดตั้งความเร็วได้ตามโปรบ้างครับ?

เนื่องจากเคยขอปรับเพิ่มความเร็วมาหลายครั้ง และมีปัญหาตลอด ถูกปฏิเสธโดยสาเหตุจากแบรนวิธในพื้นที่
และล่าสุดก็เป็นอีกครั้งที่เห็นโปร 1000/500 Mbps 700บาท สัญญา24 เดือน
ผมได้เช็คพื้นที่และสมัครจากทางหน้าเว็บแล้ว สามารถทำเรื่องขอเปลี่ยนแพ็คเกจสำเร็จ จนมีการนัดหมายศูนย์บริการ
พอถึงวันนัดหมายโทรมาช่วงเช้าว่าจะส่งช่างมาติดตั้งให้ ??? ผมจึงแจ้งไปว่าผมขอแจ้งเปลี่ยนแพ็คเกจเพื่อรับโปรความเร็วใหม่
แล้วทางศูนย์บริการก็รับปากจะปรับให้ตามเวลานัดหมาย พอถึงเวลานัดหมายมีการแจ้งว่าประมาณว่า โปรนี้จะทำให้คนในพื้นที่ถูกถึงความเร็วไปด้วย
และต้องรอสอบถามช่างในพื้นที่ดู ผมคิดเอาว่าโปร 1000/500 -700฿/เดือน มีไว้เพื่อดึงดูดลูกค้าใหม่ใช่หรือไม่ครับ
ปล.ผมขอคำแนะนำ อย่างสันติวิธีเพื่อให้ได้ปรับความเร็วนะครับ เพราะป้าๆอาๆในศนย์บริการเป็นลูกค้าและคุ้นหน้าคุ้นตากันอยู่ ไม่อยากเลือกวิธีโวยวาย
หรือทำให้เค้ามีปัญหา คิดเองว่าเป็นนโยบายส่วนกลาง

ปัจจุบันใช้แพ็คเกจ 150/50 - 700฿/เดือน
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่