สงสัยเรื่อง ไสยศาสตร์ ด้านการทําเสน่ห์ มีพี่ที่ทำงานโดนมา.....!

ขอเล่าแบบสั้นๆนะครับตามที่ผมอธิบายได้นะครับ พอดีข้อมูลผมมีไม่เยอะ เพราะไม่ได้ยุ่งเรื่องพวกนี้เหมือนมันเพ้อเจ้อเกินไป

เรื่องมีอยู่ว่า พี่ที่ทำงานเชื่อเรื่องไสยศาสตร์พวกนี้มาก และกล่าวหาว่าแฟนเก่าทำของใส่จนตอนนี้มีผู้หญิงคนใหม่เข้ามาในชีวิต
แล้วผู้หญิงคนใหม่กลับโดนของๆที่แฟนเก่าทำไว้ ซึ่งพี่ที่ทำงานผมเชื่อว่า แฟนเก่าตั้งใจทำของใส่เค้า แต่แฟนใหม่รับเคราะห์ในของที่ทำนั้นแทน
อาการที่แฟนใหม่โดน คือนอนบนเตียงไปไหนไม่ได้ ต้องป้อนข้าว ป้อนน้ำ เฝ้าตลอดเวลาเกือบ24ชม.
เห็นว่ามีองค์ลงบางวัน บางเวลาสามารถบอกล่วงหน้าได้ ก่อน 1 วันได้ และพี่ที่ทำงานผมต้องลางานทุกครั้งที่องค์ลง
และอาการแฟนใหม่บางช่วงเหมือนของพวกนั้นกำลังกินตับ ไต ไส้พุงของเค้า อะไรประมาณนี้

เลยสงสัยว่ามันเป็นแบบนั้นจริงๆเหรอครับ ไหนจะของที่ทำ ไหนจะอาการ ไหนจะรับเคราะห์กันได้อีก
(คหสต.ผมคิดว่า เหมือนเป็นภาวะทางจิตกับอุปทานหมู่มากกว่า)

ตอนนี้พี่ที่ทำงานผมเค้าอาการหนักมากในการเชื่อเรื่องพวกนี้ ใครก็พูดอะไรไม่ได้กับเรื่องนี้ถ้าไม่เห็นด้วย จนผมกับเพื่อนร่วมงานต้องปล่อยเค้า และตอนนี้เค้าก็ลางานเพื่อไปดูแลแฟนใหม่ จนเสียงานไปเยอะมาก มาทำงานก็ต้องแว๊บไปหาช่วงเวลางาน บางครั้งก็หายไปครึ่งวัน อยู่ออฟฟิตก็ไม่มีจิตใจ
ไม่อยากทำงาน สมองก็หลงๆลืมๆ ไม่อยู่กับตัว จากคนที่นิสัยดี กลายเป็นอีกคนไปเลย

ปล.พี่ทำงานผม เป็นสาวทอม เป็นคนธรรมดา นิสัยดี เงินเดือนปกติ 
แฟนเก่า สวย ขาว  ฐานะดีกว่า สายเปย์  เงินเดือนสูงกว่า 3 เท่า (มีผู้ชายจีบเยอะ)
แฟนใหม่ ไม่ทราบข้อมูลครับ รู้แค่ว่าเป็นโรคซึมเศร้าและทางพ่อแม่ไม่ดูแล เพิ่งรู้จักกันได้ 2 อาทิตย์

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่