เวลาซื้อเนคไท มีความยาวระบุมั้ยครับ ซื้อมาทีไรผูกแล้วสั้นไปตลอดเลยครับ

กระทู้คำถาม
เวลาซื้อเนคไท มีความยาวระบุมั้ยครับ ซื้อมาทีไรผูกแล้วสั้นไปตลอดเลยครับ
คือเมื่อก่อนก็ซื้อแบบที่ชอบ โดยไม่ได้ลองผูก ทั้งตามห้าง ทั้งสั่งออนไลน์
แต่ซื้อมา 4-5 อันแล้ว พอผูกดูกลายเป็นสั้นเหนือสะดือไปหมด
อาจจะเพราะเป็นคนตัวใหญ่ ทำให้ความยาวเนคไทไม่พอ
เลยไม่แน่ใจว่าปกติเค้าระบุความยาวกันมั้ย ว่าคนตัวใหญ่ควรจะเลือกไทยาวกี่ซม.
หรือมีไซส์ขนาดเรียกยังไงครับ

รบกวนแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ
ปล.ขอแท็กห้องที่วิชาชีพใกล้ๆ กันสำหรับการแต่งตัวทำงาน ออกงานนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่