ขอคำแนะนำเรื่องติดตั้งฝ้าเพดานค่ะ

กระทู้คำถาม
ตอนนี้ตั้งใจจะติดฝ้าเพดานบ้านที่ต่างจังหวัดค่ะ แต่ไม่มีความรู้หรือข้อมูลเกี่ยวกับการติดตั้ง ตอนนี้ก็ยังหาช่างไม่ได้ อยากข้อคำแนะนำและความรู้เป็นแนวทางตัดสินใจ หรือเปรียบเทียบกับราคาที่ช่างจะเสนอมาค่ะ เราตั้งใจจะติดฝ้าแบบแขวน อยากทราบราคาคือเหมาทั้งวัสดุและค่าแรงจากช่างตารางเมตรเท่าไหร่ บ้านประมาณ 54 ตรารางเมตรค่ะ 
ตั้งใจจะทำห้อง 2 ห้อง ติดฝ้ากับฉนวนกันความร้อน งบเรามีตอนนี้ 50,000 บาท
อยากได้คำแนะนำเพื่อเป็นแนวทางค่ะ
ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่