เพดานสภาพแบบนี้ มีโอกาศถล่ทลงมาไหมครับ

รบกวนพี่ๆที่มีความรู้ทุกท่านนะครับ

ชั้นบนเป็นดาดฟ้า ซึ่งเวลาฝนตกจะมีน้ำขังด้วย เพดานมีสภาพเป็นแบบในรูปครับ

ตอนนี้ทำฝ้า t-bar ปิดเพื่อความสวยงามแล้ว 

แต่ที่อยากจะถามก็คือ ถ้าปล่อยไว้แบบนี้ไปเรื่อยๆ มีโอกาศที่เพดานปูนจะถล่มลงมาไหมครับ ไม่ได้หมายถึงเป็นก้อนๆร่วงลงมานะครับ หมายถึงทั้งเพดานเลยครับ แบบตึดถล่มอะครับ เพดานจะถล่มลงมาไหม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่