ชอบสัตว์ป่าและธรรมชาติมากๆค่ะ สัตว์ที่สูญพันธุ์ไปแล้วหรือใกล้สูญพันธุ์ หรือพวกสัตว์สปีชี่ส์ใหม่ๆ ควรเรียนอะไรดีคะ

กระทู้แรกของหนูเลยค่ะ ตอนนี้อยู่ม.3เอง ชอบพวกป่าไม้ สัตว์เลื้อยคลาน สัตว์ในทะเลลึก สัตว์ป่า สัตว์ดึกดำบรรพ์ สัตว์สูญพันธุ์อะไรแบบนี้มากๆค่ะ สนใจมากจริงๆ อยากอนุรักษ์ไม่ก็เรียนเกี่ยวกับเรื่องนี้ อยากค้นหาสัตว์สปีชี่ส์ใหม่ๆควรเรียนอะไรดีคะ พี่ๆช่วยแนะนำที ขอแบบที่มีเงินเดือนพอใช้จ่ายได้นะคะ ไม่ต้องสูงมากก็ได้ค่ะ ขอแค่มีกิน;—; เพราะหนูอยากเรียนด้านนี้จริงๆค่ะ

แต่จะบอกก่อนว่าไม่เก่งวิทย์หรือคำนวณเลยค่ะ วิชาที่เก่งคืออังกฤษ แต่ก็ไม่ได้ชอบเท่าไหร่ค่ะเกรดวิทย์ที่ได้มาคือ1.5กว่าๆ อังกฤษ4 คณิต 1.7 ประมาณนี้ค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้ามากๆเลยนะคะ
แสดงความคิดเห็น