ตามหาโรงเรียนสอนภาษาอังกฤษและศิลปะค่ะ

กำลังหาโรงเรียนสอนภาษาอังกฤษกับศิลปะในสุราษฎร์ธานีค่ะ สำหรับอายุ19-20ปีค่ะ
ปีหน้าจะเรียนต่างประเทศแล้วค่ะ แต่ระหว่างนี้ว่างๆ รอขึ้นรับใบจบ เข้าพิธีต่างๆ และรอระยะเวลาเปลี่ยนสัญชาติด้วยค่ะ แม่เลยอยากให้หาที่เรียนไว้เป็นพื้นฐานไว้ก่อนค่ะประมาณ3-6เดือนค่ะ เป็นการฟังพูดอ่านเขียนในชีวิตประจำวันค่ะ ส่วนใหญ่เราจะเห็นเป็นสถาบันสำหรับเด็กเล็กๆซะส่วนใหญ่ แต่ไม่รู้ว่าสำหรับวัยรุ่นคนโตๆอยู่ที่ไหนบ้าง

ส่วนอีกอย่างคือโรงเรียนสอนศิลปะค่ะ พอดีเราจบปวช.และปวส.คอมพิวเตอร์ธุรกิจมา แต่ว่าที่เรียนมาไม่ชอบค่ะ คือกะเรียนให้จบต่อยอดให้จบค่ะ ตอนปวส.จะย้ายไปคอมกราฟก็ไม่ทันแล้ว เราเลยกะเริ่มชีวิตใหม่เลยค่ะ อยากเข้าสถาปัตย์มากๆค่ะ เลยอยากมีพื้นฐานติดตัวไว้บ้างค่ะ ใจชอบมากๆเลยค่ะเพราะว่ากว่าจะขอพ่อกับแม่เรียนด้านที่ตัวเองชอบได้ยากมากๆจนตอนนี้พ่อแม่อนุญาติแล้วค่ะเลยอยากตั้งใจเรียนค่ะ เพราะไม่รู้จะไปลงคณะไหนแล้วไม่มีคณะไหนดึงดูดความสนใจให้เรียนเลยค่ะ
รบกวนทุกๆคนหน่อยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่