จะปล่อยหลวงปู่ศุข ปี2466 ควรไปปล่อยที่ไหนคะ ใครรับบ้างไหมคะ พอดีทักไปถามที่ไหนก็ไม่ตอบเลย

คือพ่อเลี้ยงเราเขาได้พระองค์นี้มาจากวัด  เคยไปให้พันทิปออกใบให้แล้วรอบนึง เคยมีเซียนพระมาดูแล้วขอซื้อ 1.5 ล้านบาท แต่เรามาเห็นตอนนี้ คือเราก็ยังไม่ลงใจนะคะว่าเป็นของแท้ เพราะพระรุ่นนี้แบบไม่มีอุมีของปลอมเยอะมากๆ คนแก่ก็โดนหลอกง่ายนะคะบางที รู้ไม่ค่อยทันคนอื่นเท่าไหร่ แต่เท่าที่อ่านๆมา ก็มีดราม่าเยอะแยะ ว่าเซียนบางคนบอกของแท้เป็นของปลอม ของปลอมเป็นของแท้ เราเลยสับสน ไม่รู้จะไปอะไรที่ไหนยังไงแล้วค่ะ มีคนแถวบ้านแกบอกจะรับในราคาหลักแสน เขารอรับซื้อแต่ทางฝั่งแม่บอกว่า กลัวถ้ามันแท้และดี ราคาที่ได้มันต่ำเกินไปค่ะ

เหรียญผ่านการใช้งานเลยมีคราบ แกเลยไม่กล้าล้างหรือขัดเลยค่ะ มันเลยดูจากรูปได้ยากมาก

ตอนนี้ราคาขั้นต่ำอยู่ที่เท่าไหร่คะ
แสดงความคิดเห็น
Preview