ด้วยงบ 3 หมื่นคิดว่า ใส่คู่หน้า , แอมป์ และซับ ได้ไหมครับ ต้องการอรรถรสการฟังแบบอยู่ในคอนเสริต เบสลึกๆ อิ่มๆ ดนตรีใสๆ

จริงๆ มีงบราวๆ 45000 แหละ แต่ตัด 15000 ออกไปซื้อ Digital TV (asuka 630) + ค่าพวกเปิดหน้าลำโพง + ค่า ตัดต่อสายดูได้ตอนรถวิ่ง นะครับ

ส่วนตัวจะชอบฟังเพลง แนว เบเกอรี่ หรือคนร้อง ใสๆ หรือเพลงที่ ได้เสียงเบส ออกมาอิ่มๆ เหมือนอยู่ในคอนเสริต นะครับ
แต่ไม่บาดหู  อยากนิวจิ๋วนี่ ที่ใช้อยู่แทบจะเปิดไม่ได้เลย แสบหูมาก 

ด้วยเปลี่ยนคันใหม่เลย จะหาของใหม่ใส่เลยครับ ของเก่าน่าจะแป้กแล้ว แล้วให้น้องไปใช้ครับ

เลยเสาะหา ของ ดูจาก คุณบูรพา รีวิว ไว้ Bostwick extreme G2 + Bostwick AMP Class A  น่าสนใจมาก
แล้ว เพิ่ม ซับไปสักตัว ไม่แน่ใจจะยัดลงในงบไว้ไหมครับนี่ 

กับแบบก็ ใช้ ลำโพงยี่ห้อไม่ดัง เห็นคนใน line แนะนำมาครับ ชื่อ Drago มั้งครับ เซตมีลำโพงหน้า แอมป์ โปรเซสเซอร์ ซับ 
อยู่แถวๆ 40000  แต่ไม่เห็นได้ยินชือ  กับได้ลองฟังผ่าน youtube ที่เขามาโชว์ ก็ก้ำกึ่ง เหมือนจะดี แต่ก็ไม่ดี 

ซึ่งถ้าเกินงบเกินไป อาจจะแงะ เอา ซับจากของเก่าไปใส่ น่าจะประหยัดไปได้หลายพันอยู่ ได้มานานแล้วยี่ห้อ DLS 
น่าจะรุ่น DLS RW10 หรือไงนี่แหละครับ  ไม่แน่ใจจะดีไหม  แต่เดาว่าน่าจะดีกว่า ซับบ๊อก แน่เลย

รบกวนแนะนำให้หน่อยครับ 

ตัวอย่างโจทย์เพลง ที่ชอบๆ ครับ  :
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่