ภาษีขายของออนไลน์ต้องเสียเพิ่มไหม

ผมจะเสียภาษีขายของออน์ไลน์  แต่ไม่ได้บันทึกรายการซื้อขายก่อนหน้านี้ไว้  ผมเลยกะจะเสียแบบ60%  เพราะเพิ่งได้ขายได้ไม่กี่ตัว เลยไม่น่าห่วง  

1.ผมจะต้องเอาอะไรไปยื่นบ้างครับ  เขาถึงจะรู้ว่าผมขายของออน์ไลน์    

2.ผมเป็นพนักงานบริษัท  เรื่องเงินได้เงินเสียภาษีต่างๆ  บริษัทจัดการให้  เลยอยากรู้ว่าต้องยื่นแบบฟอร์มเสียภาษีใหม่ไหม
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่