แอร์ชาร์ป ดับเอง แถมมีไฟกระพริบ !!!!!

ช่วยหน่อยครับ  พอดีว่าที่บ้านติดแอร์ sharp รุ่น j-tect  inverter ติดได้มาประมาณปีนึงแล้วครับ แต่เมื่อ2-3วันก่อน ผมเปิดแอร์ตามปกติ แล้วจู่ๆ มันก็ดับไปเองแบบปิดเครื่อง แล้วที่ไฟtimer กระพริบ9ครั้ง (ถ้านับไม่ผิดนะครับ55) ผมลองปิดแล้วเปิดใหม่อีกที ไม่ถึง30นาทีก็เป็นเหมือนเดิม ตอนนี้เปิดล่าสุด แอร์ไม่เย็นแล้วครับ แล้วพัดลมระบายความร้อนหมุนช้า แถมเปิดไปสักพักก็ดับเหมือนเดิม
อยากขอผู้รู้ช่วยหน่อยครับ
1.แอร์เป็นอะไรเสียหรอครับ
2.พอจะซ่อมด้วยตัวเองได้ไหมครับ
3.ถ้าซ่อมเองไม่ได้ ราคาซ่อมประมานกี่บาทครับ

ปล. ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่