มีคำถามครับ ????? จะเช่ารถยนต์ขับที่บาหลี และเรื่องของใบขับขี่ครับ

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับ พอดีผมมีแพลนจะไปเที่ยบาหลีว่าจะเช่ารถ แต่ก็ไปหาข้อมูลมาครับ 
คือผมมีใบขับขี่รถยนต์ชั่วคราว ยังไม่ถึง 1 ปี ยังไม่สามารถเปลี่ยนเป็นแบบ 5 ปีได้เพื่อที่จะไปทำไปขับขี่สากลต่อ
       แต่ตอนนี้ผมมีใบขับขี่ชั่วคราวที่อายุไม่ถึง 1 ปี เป็นแบบ Smart Card มี QR Code ด้านหลังเขาบอกว่าสามารถใช้ได้ ไทย,อินโดนีเซีย,มาเลเซีย,ฟิลิปปินส์,สิงคโปร์,บรูไน,เวียดนาม,ลาว,เมียนมา,กัมพูชา
สามารถใช้ใน Asean ได้มั้ยครับ ???? ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่