มอเตอร์ไซค์ไฟฟ้ายี่ห้อDecoดีไหมครับ สนใจจะซื้ออยู่ครับ

ผมสนใจรุ่นsyllaอ่ะครับ อยากถามคนที่ซื้อมาใช้ว่าดีไหม มีปัญหาอะไรไหม แล้วขับขี่บนถนนใหญ่โอเครไหมครับ

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 2
ผมไม่เคยใช้รุ่นนี้ แต่ตอบจากสเป็คของรถนะครับ มอเตอร์ 2000W แบต 72V 30A ถือว่าเป็นเป็นมอไซค์ไฟฟ้าสเป็คค่อนข้างดีครับ เพราะทำความเร็วสูงสุดได้เกิน 70km/h ความเร็วระดับนี้ถือว่าปลอดภัยครับถ้าใชวิ่งบนถนน มอเตอร์ไซค์ไฟฟ้าจะออกตัวได้ดีกว่ามอไซค์น้ำมันครับ ถึงความเร็วปลายจะไม่สูงเท่าก็ตาม  ส่วนเรื่องอะไหร่ไม่ต้องห่วงครับเพราะ มอไซค์ไฟฟ้าไม่จำเป็นต้องใช้พาสเดิมก็ได้เวลาเสีย ขอแค่สเป็คเท่ากันหรือใกล้เคียงก็ใช้ได้แล้วครับ ในไทยตอนนี้มีกลุ่ม เพจ คนเล่นรถไฟฟ้าเยอะแล้วครับ อย่างผมเองก็ประกอบมอไซค์ไฟฟ้าขี่เองได้ครับ
ความคิดเห็นที่ 7
ขอแชร์ประสบการณ์ ใช้มอไซค์ไฟฟ้านะครับ
ผมใช้ DECO SUPER ACE มาสองสามเดือนแล้ว รุ่นนี้มอเตอร์ 2000 WATT  มี 4 เกียร
เปรียบเทียบกับมอเตอร์ไซค์เครื่องยนต์  150 CC ค่ายซ่อมเสียง ตัวเก่าที่บ้าน
บอกตามความจริงนะครับ ไม่ได้อวย  เอาความจริงมาพูดกันเลยว่า มันคนละเรื่อง
มอไซค์ไฟฟ้ารุ่นนี้นะ  (รุ่นนี้)  มันแรง สะใจ ระยะทางได้ 70 โลอัพ ขี่คนเดียวนะครับ  
ตอนที่นั่งซ้อนสองคน เวลาบิดเปลี่ยนเกียรเร็วๆ  ทำเอารถพุ่งเลยนะครับ  บิดติดมือเลย
ความเร็วสูงสุดเคยบิดได้เกิน 90 โล/ช.ม. ความเร็วขนาดนี้เกิดอุบัติเหตุ ไม่สาหัส ก็หามไปเผาแล้ว
เคยลองอัดยาวๆแค่ 70-80 เท่านั้น  ยอมรับว่าใจไม่ถึง
ระยะเวลาชาร์จแบตไม่นาน  ไม่เกินสามชั่วโมงเต็มร้อย
ถ้าจะเอาแบบใกล้เคียงรถมอไซค์น้ำมัน  ต้องเลือกรุ่นที่มีมอเตอร์ 2000 วัตต์ขึ้นไป

สำหรับเรื่องอะไหล่ เฉพาะยี่ห้อนี้นะครับ มีเพียบ  โรงงานประกอบอยู่ที่ซอยวัดเทียนดัด สามพราน นครปฐม
สนใจไปลองขับขี่กันได้ครับ ที่โรงงานนี้เลย มีให้ลองทุกรุ่น  
เราก็ซื้อจากโรงงาน  ไม่เกิน 7 วัน ได้ป้ายทะเบียน,คู่มือ , พ.ร.บ. พร้อมเลย ไม่ต้องจ่ายเพิ่ม  แล้วยังขนส่งมาให้ที่บ้านเลย  ดีมากๆ

ยี่ห้อนี้ เขาไม่ได้นำเข้ามาทั้งคัน  เพราะฉนั้นเรื่องอะไหล่ ชิ้นส่วนอื่นๆ ไม่ต้องกังวลเลย  มีเพียบ

อยากให้ไปทดลองขี่ดูนะ  มีให้ลองทุกรุ่น  สัมผัสด้วยตัวเองแล้วก็จะรู้เอง  ของจริงต้องลอง  ไม่ต้องจินตนาการ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่