ติดtestoรสปูผัดผงกระหรี่มาก แต่ทางบ้านไม่ค่อยมีตังซื้อกินบ่อยๆ ทำยังไงถึงจะซื้อในราคาถูกๆได้

ชอบกินขนมtestoมากๆครับ แต่ซื้อกินบ่อยไม่ได้เลยอยากรู้ว่าถ้าไปซื้อแถวโรงงานจะได้ราคาที่ถูกลงมั้ย เพราะชอบกินห่อใหญ่ชอบกินตลอด
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 6
ขอยืมสูตรทอดมันฝรั่งของแม่แหม่มนะคะ
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
อุปกรณ์ที่ต้องมี
-มันฝรั่งสด
-น้ำมันพืช
-แป้งสาลี
-อุปกรณ์ฝานมันฝรั่งแผ่นบาง
-ผงปรุงรสผงกะหรี่ชนิดผงสำเร็จรูป
-กระทะ/หม้อสำหรับทอด

ถ้าขี้เกียจทำ แนะนำสั่ง มันทอดเขากลอย หาดใหญ่ กิโลละ80.- กินแทนกันได้ อร่อย คุ้มกว่าเยอะค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่