[เล่าถึงเบลล่า] ดีใจได้ปฏิทินช่องสามจากเบลล่าด้วย

วันนี้กลับถึงบ้าน (เพิ่งถึงเลยค่ะ ตอน20.30)

เห็นปฏิทิน ทำไมแปะชื่อ พี่ปู/บอส
เลยถามพ่อ พ่อบอกว่าเบลล่าเอามาให้
งี้ดดด ดีใจมากๆๆ

เคยเม้นท์หลายปีก่อนนู้นก่อนจะดังติดลมบนเหมือนตอนนี้
ขออนุญาตเล่าซ้ำนะคะ
เผื่อแฟนๆ ผู้ชื่นชอบน้องค่ะ

คือบ้านเราอยู่ตรงข้ามเยื้องๆกับบ้านเก่าน้อง
สมัยน้องเป็นเด็กน้อย (แววสวยแต่เด็ก)
แต่น้องย้ายไปนานมากๆแล้วนะคะ

จนน้องเล่น รอยมาร เริ่มมีชื่อเสียง
น้องก็ยังมาสวัสดีปีใหม่ที่ซอย/หมู่บ้านนี้ทุกปีนะคะ
จะมีบ้านอาจารย์ที่ครอบครัวน้องนับถืออยู่ค่ะ
ถ้าไม่ติดงานแหละเนาะ
(เราทำงานก็ไม่ค่อยเจอ เว้นบางปีแบบช่วงปีรอยมาร)

แล้วเราก็เจอน้านี บนรถตู้ ก็แบบน้านีชวนเม้ามอย
เห็นน้องเล่นละครด้วย บลาๆๆ
น้านีก็บอก เนี่ยแคสเยอะมาก หางานอะไรแบบนี้

แล้วเวลาน้องมา คือ น่ารักมากๆๆค่ะ
ไม่ว่าจะเป็นแม่บ้าน พี่เลี้ยง น้องยกมือไหว้หมด

แบบเอาจริงๆ คือ
ตอนนี้น้องไม่ต้องมาแบบสวัสดีปีใหม่คนในซอยแล้วก็ได้
แต่น้องก็มา คือ น่ารักมากๆๆๆๆ

เราเคยไปเม้นน้องครั้งนึงในไอจี
ฮืออ น้องจำเราได้ ดีใจมากก

ขอให้เบลล่า ดังๆปังๆ เป็นที่รักของแฟนๆผู้ใหญ่ มากขึ้นไปอีกนะคะ

สรุปมาอวยเบลล่าล้วนๆค่ะ น้องน่ารักจริงๆ
ไม่เคยได้ปฏิทินดาราพร้อมลายเซนเลย
เราสายดูละครอย่างเดียวไม่ตามอีเวนท์

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่