สอบถามค่ะ ? การฝังยาคุม เอาออก

รบกวนสอบถามเพื่อนๆนะคะ เราฝังยาคุมมาปี 60 ตอนนี้เข้าปีที่ 3 แล้วเดือนกุมภาพันธ์ ครบกำหนดที่จะเอาออก เราย้ายมาอยู่ต่างจังหวัดค่ะ ไม่สะดวกต่อการเดินทาง แต่สิทธิบัตรเราอยู่รพ.สมุทรปราการ เราสามารถเอาออกที่รพ.อื่นได้มั้ยคะ ?  แล้วเสียค่าใช้จ่ายมั้ย ?  แล้วกรณีเอาออกหลังจากกำหนด จะเกิดผลเสียอะไรมั้ยคะ ? ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ 🙏🏻
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่